• Thay đổi thông tin của giám đốc

  • Giám đốc, người đại diện theo pháp luật thay đổi thông tin hộ chiếu thì phải làm gì trên đăng ký doanh nghiệp

  • Thursday, 13 August 2015, 10:31:30 PM
  • ( Tiijangxin209 TVPL) có hỏi:

    Công ty tôi là công ty cổ phần, người đại diện pháp luật là Tổng giám đốc. Ông ta là người Malaysia.Mới đây, ông đã đổi passport. Passport đổi hoàn toàn, thay cả mã số khác, thông tin khác. Luật Malaysia như thế.Vì thế, công ty chúng tôi không biết phải làm thủ tục, giấy tờ gì để thay đổi thông tin đăng kí cho doanh nghiệp của mình. Kính mong quý luật sư tư vấn giúp. Xin chân thành cảm ơn

    Về vấn đề này, Luật sư Luật Doanh Gia tư vấn như sau:

    Theo quy định tại Điều 30 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP ngày 15/04/2010 của Chính phủ về Đăng ký Doanh nghiệp quy định về Hiệu đính thông tin trên Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

    Bạn gửi Thông báo đến Sở Kế hoạch đầu tư để đề nghị hiệu đính thông tin của người đại diện theo pháp luật, bạn cũng nên nộp kèm bản Hộ chiếu cũ và cẩn thận hơn thì làm một bản giải trình về việc đó.

    Chúc bạn thành công.

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ DOANH GIA

    Điện thoại: 0438.717.828 – 090.474.9996;

    www.luatdoanhgia.vnwww.luatdoanhnghiepvn.vn

    Email: luatdoanhgia@gmail.comHotline: 0904.779997;

    Tại Hà Nội: Số 43/2 Ngọc Thụy, P. Ngọc Thụy, Q. Long Biên;

    Tại TPHCM: Số 66 Lý Tự Trọng, phường Bến Thành, Quận 1;

    Tại Hải Phòng: Số 3/2B, ngõ 41 Thư Trung, P. Đằng Lâm. Quận Hải An;

    Liên kết:  Tranh chấp thương mại, luật sư của doanh nghiệp

 


  • ---------------------------------------------------------------------------------------

    • Bình luận của bạn

    •   

 

  •  
  • Đối tác pháp lý

  • Luật sư Ngô Thế Thêm tư vấn InfoTV

  •  

     

     

  • CHÍNH PHỦ

    BÁO ĐIỆN TỬ VNMEDIA

    HIỆP HỘI DN NHỎ & VỪA

    LIÊN ĐOÀN LUẬT SƯ VN

    BỘ CÔNG AN

    VIỆN KIỂM SÁT NDTC